10 Easy Tips To Save 100 Litres Of Water A Day 1 Ufahamu Wa QNET

Hapa kuna vidokezo rahisi vya kufata ili kuokoa angalau lita 100 za maji kwa siku, iliyoletwa kwako na HomePure. Kwa silimia 97.5% ya maji yote ulimwenguni yaliyopo katika bahari, mito, ambayo yana chumvi nyingi au yamechafuliwa sana, ni muhimu sana kutumia rasilimali hii ya asili kwa uangalifu. Hatunywi tu maji, tunahitaji pia kwa huduma muhimu kama uzalishaji wa mazao. Ni muhimu zaidi kuliko hapo awali kufanya chochote tunachoweza nyumbani ili kupunguza shida ya vifaa vya maji safi. Basi hebu tuokoe maji!

  1. Funga Bomba Zako

Je! Unajua kuwa kwa kukusanya maji kwenye kikombe na kutumia maji hayo wakati wa kuswaki, unaokoa lita 6 kwa dakika? Kwa kufunga bomba wakati unapiga mswaki na kurekebisha bomba zilizovuja, utaweka akiba angalau ya lita 60 kwa wiki.

  2. Kula vyakula vya msimu

Seasonal Vegetables Ufahamu Wa QNET

Kwa kufanya maamuzi ya kula chakula ambacho ni cha msimu, unasaidia kuhifadhi maji na kusaidia mabadiliko ya hali ya hewa. Matunda na mboga mboga ambazo sio za kienyeji au za msimu zinahitaji maji mengi. Inapowezekan nunua kutoka masoko ya kawaida, lakini muhimu zaidi, nunua chakula kilicho katika msimu.

  3. Punguza muda wa kuoga

Kuoga kwa dakika 10 hukugharimu lita 90 za maji. Ya kushangaza sio? Kwa kupunguza muda unaotumia kuoga, unaokoa angalau lita 45 za maji!

  4. Kusanya Nguo kwaajili ya kufua kwa Pamoja

Full load laundry Ufahamu Wa QNET

Ikiwezekana, rundika nguo hadi uwe na rundo la kutosha la nguo chafu, haswa ikiwa unatumia mashine ya kufulia. Kufua nguo nyingi kwa mashine hutumia maji kidogo na nguvu kuliko ukifua chache kila wakati na hii hukuokoa angalau lita 52 kwa wiki.

  5. Pika mboga zako kwa mvuke

Badala ya kuchemsha mboga, tumia mvuke kupika chakula chako. Unahitaji nusu ya maji  tu kupika na mboga zako zitahifadhi ladha na virutubisho vyake. Ikiwa unachemsha, tumia tena maji hayo katika upishi wako mwingine – kutengeza supu kwa mfano.

  6. Tumia Choo chenye mfumo wa “Dual Flush”

Kwa wastani familia moja hutumia choo angalau mara 5000 kwa mwaka, ambayo ni sawa na lita 13 ya maji kila saa waki mwaga maji chooni. Ikiwa utabadilisha tenki lako la choo kuwa mfumo wa kuvuta mara mbili, utatumia lita 6 au lita 4 tu. Fikiria ni kiasi gani cha maji ungeokoa kwa mwaka!

  7. Punguza Taka ya Chakula

Nafaka na mboga unazokula huchukua maji mengi kuzalishwa. Karibu nusu ya chakula kilichotupwa kwenye pipa kinaweza kuliwa. Sio tu kwamba kununua tu kile unachohitaji kutakuokoa pesa nyingi, lakini pia ungekuwa unafanya bidii yako kuzuia upotezaji wa maji. Kwa vidokezo kadhaa rahisi juu ya jinsi ya kupunguza taka ya chakula, tembelea Love Food Hate Waste.

  8. Safisha kwa njia ya zamani

Ikiwa una mashine ya kuosha vyombo, hakikisha imejaa kabisa kabla ya kuitumia. Sawa na mashine ya kufua, rundo kubwa huokoa maji zaidi kuliko nusu nusu. Lakini njia bora ya kuokoa maji ni kufanya jinsi wazazi wetu walivyokuwa wakifanya – ni kuloweka vizuri  kwenye beseni la kuosha. Loweka vyombo vyako kwenye beseni la maji, na suuza kwenye bakuli lingine la maji safi.

  9. Fanya maamuzi ya kutunza mazingira

10 Easy Tips To Save 100 Litres Of Water A Day (2)

Japokua kumwagilia kwa mpira wa maji una raha yake, hutumia hadi lita 1000 za maji kwa saa! Kutumia kopo kumwagilia au ndoo wakati wa kutunza bustani au unaosha gari lako kutaokoa lita nyingi za maji kwa siku. Kukusanya maji ya mvua ni njia nyingine ya kukamata maji safi. Kuweka matenki ya maji ya mvua kutakuokoa lita 5,000 za maji kwa mwaka.

  10. Nunua mashine ya kuchuja maji

10 Years of HomePure Featured Image Ufahamu Wa QNET

Mashine yako ya kuchuja maji ya HomePure sio tu husaidia kuokoa maji lakini pia husaidia kuokoa sayari. Unapochuja maji yako, unahakikisha maji yako yote yanatumika. Kwa kutumia chujio, unapunguza matumizi ya chupa za maji za plastiki ambazo hupunguza uchafuzi wa mazingira. Inachukua lita 8.5 za maji kutoa chupa moja ya plastiki. Fikiria ni kiasi gani cha maji unayosaidia kuhifadhi kwa mwaka kwa kutumia HomePure na chupa yako ya maji inayoweza kutumika tena!

Tuna sayari moja tu, na rasilimali zetu ni chache. Ni muhimu sana kufanya bidii yetu kuitunza. Je! Ni yapi kati ya vidokezo vya kuokoa maji utajaribu zaidi mwaka ujao? Je! Una vidokezo vyovyote vya kuokoa maji ambavyo unaweza kushiriki nasi? Tungependa kujua. Tuachie maoni.

Nini majibu yako?

Iliyoongozwa
0
Heri
0
Katika Upendo
0

Unaweza pia kupenda

Wacha maoni

Your email address will not be published. Required fields are marked *

ZAIDI KATIKA:bidhaa